อยากรู้ขั้นตอนการเริ่มลงทุนในกองทุน ว่าควรเริ่มยังไง เริ่มเมื่อไหร่ ต้องมีทุนเท่าไหร่ เเละควรเลือก กองทุนอันไหน

ผมอายุ 18 ปีครับ ผมกำลังศึกษาอยู่ว่าการลงทุนในกองทุนหรือหุ้น ถ้าเราลงทุนระยะยาวมันจะไม่มีความเสี่ยง จริงไหมครับ 
เพราะผมอยากเกษียณโดยสามารถเลี้ยงดูตัวเองได้ เเละไม่ต้องพึ่งพาคนอื่น 
รบกวนพี่ ๆ ให้ความรู้เด็กตาดำ ๆ ที่พึ่งลืมหูลืมตาดูโลกด้วยครับพาพันขอบคุณ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่