นิติศาสตร์ vs เศรษฐศาสตร์ vs นิเทศศาสตร์ เรียนอะไรดี????

อยากทราบค่ะว่าถ้าจบมาจากสามคณะนี้ งานสามสายนี้สายไหนมีโอกาสโกอินเตอร์มากกว่ากัน
(งานสายกฏหมาย vs งานสายการเงินการลงทุน วิเคราะห์หลักทรัพย์ vs งานด้านภาพยนต์ สื่อต่างๆ art director)

แบบมีโอกาสได้ทำงานเมืองนอก หรือเป็นอาชีพที่ตลาดต่างประเทศต้องการ หรือมีใครที่มีโอกาสได้ทำงานต่างประเทศ ในสามสาขาวิชานี้ช่วยแบ่งปันประสบการณ์ให้หน่อยค่ะ  

ขอความกรุณาด้วยค่ะไม่รู้จะไปถามใครจริงๆ ขอบคุณมากค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่