ขอวิธีฝึกภาษาของเพื่อนๆหน่อยค่ะ

ตอนนี้อยากเริ่มฝึกภาษาอย่างจริงจังแล้วค่ะ เพราะส่วนตัวเป็นคนชอบดูภาพยนต์ต่างประเทศมาก แต่เวลาดูเราก็ชอบเปิดซับไทย แต่มันก็ไม่ค่อยได้อรรถรสเพราะมัวเเต่อ่านซับ เเละเราก็ไม่ค่อยชอบดูพากย์ไทยเท่าไหร่ เลยอยากจะขอวิธีฝึกภาษาเรึ่มต้นของทุกคนหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview