ชวนคุยครับ...ชอบแคดดี้พูดมากหรือพูดน้อยครับ ควรพูดตรง ๆ กับแคดดี้ไหมครับ

คือผมเป็นประเภทที่ชอบเปลี่ยนสนามไปตีเรื่อย ๆ
ก็เลยต้องถามเลย์เอ้าท์แคดดี้ ไม้ 1 เล็งทางไหน ขึ้นกรีนซ้ายขวาธง พัตซ้ายขวาปากนอกปากใน กรีนเร็วไหม ฯลฯ

แต่บางทีแคดดี้ก็หวังดีเกินไป ตั้งลูกจะตีไดร์ฟเว่อร์แล้ว วางลูกพัตแล้ว จะตีจะพัตแล้ว
แต่แคดดี้ยังมาบอกว่าเอียงซ้ายอีกนิด เอียงขวาอีกหน่อย มันชะงักเลยตีไม่ออก

หรือบางทีตีลูกไป ซึ่งก็รู้ตัวว่าลูกนั้นตีไม่ดีอยู่แล้ว
แต่แคดดี้ก็จะบ่นกำกับว่าลูกนี้หลังลูก ลูกนี้ใต้ลูก ลูกนี้ทีสูงไป
ลูกนี้ไม่กลางลูก ลูกนี้แช้งค์ ลูกนี้ท็อป ลูกนี้พัตเบา ลูกนี้พัตเปิดหน้าไม้ ฯลฯ

ก็เข้าใจว่าเจตนาดี แต่บางทีฟังคำติบ่อย ๆ ก็เฟลcry
ลุงที่ไปตีด้วยแกก็เหมือนกัน บางทีหลุมหลัง ๆ แกเหนื่อยวงมันก็ชักเพี้ยน
พอมาเจอแคดดี้สอนวงมันก็อดหงุดหงิดไม่ได้

เข้าใจว่าแคดดี้เจตนาดี แต่ผมก็ประเภทเล่นกอล์ฟเอาสนุกไม่ได้คิดจะเทิร์นโปร.
สุดท้ายนี้ไปเล่นมา 3 วันติดกัน บางวันเจอแคดดี้แนะนำมากไป
วันสุดท้ายเลยต้องบอกว่าอยู่ห่าง ๆ กลัวโควิด
ไม่ต้องวิจารณ์ว่าลูกไหนตีไม่ดี ลูกไหนตีดีก็ชมได้ (ห้ามติ ห้ามด่า)จุ๊บๆ
ทิปให้เต็มที่อยู่แล้ว ไม่ต้องบริการมากไม่ต้องสอนมากหรอก ตอบเท่าถาม

แต่ก็มีแคดดี้บางคนไม่พูดเลยหน้าบึ้งตลอด แบบนี้ก็ไม่ค่อยโอเคmad
(แต่ตอนหลังเข้าใจ เพราะแกเป็นโรคลมชักรุนแรงเลยเบลอครับ)
ผมเคยไปตีบางสนามรับโทรศัพท์ตลอดคุยไม่ตัดบท แบบนี้ก็ไม่ดีครับ

ก็เลยอยากชวนคุยว่า เพื่อน ๆ นักกอล์ฟชอบแคดดี้แบบไหนครับ 
และควรมีวิธี manage แคดดี้แบบไหนครับอมยิ้ม38

ปล. รูปประกอบไม่เกี่ยวกับเนื้อเรื่อง แต่ไปตีสนามนี้มาถูกและดีมากครับ
สนามนี้สกอร์ออกมาดีมาก ก่อนตีเคลียร์กับแคดดี้ไว้แล้วว่า
ชมได้อย่างเดียวห้ามติ ลูกไหนไม่ดีให้เงียบ ๆ ลูกไหนตีดีชมได้ ดัง ๆ ก็ได้ ตบมีอให้ได้พลุ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่