ถามคนที่เคยซื้อ จะสั่งซื้อ mechanical switch สั่งที่ไหนดีครับ ???

ผมสั่ง numpad mechanical มา แต่ผิดชนิดครับ ผมสั่ง red แต่ได้ blue มา ไม่รู้ว่าเป็น switch ของอะไร ถ้าตามที่ที่สั่งบอกไว้ คือของ outemu แต่ยังไม่มีที่ถอด switch เลยถอดให้ดูขาไม่ได้ครับ

รูปในสปอยครับ

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

ประเด็นคือ blue มันเสียงดังมากเลยครับ

ทีนี้ผมเลยอยากสั่ง switch มาเปลี่ยน จะสั่ง red ครับ เคยได้ยินชื่อหลายเจ้ามาก cherry mx, geteron, outemu

แต่พอลองค้นๆ ดู ใน shopee lazada เจอเยอะมาก เรียกได้ว่าเกลื่อน เห็นแล้วมีความกังขาว่าที่เห็นนั่นมันของจริงทั้งหมดหรือ ?
หรือเราไม่รู้เองว่าเดี๋ยวนี้มันหาง่ายขนาดนี้แล้ว ?

กลัวกดซื้อไป จะมีของปลอม ของเก๊ ร้านเก๊ ขายไม่จริง ของไม่ตรงที่สั่ง ปนอยู่ด้วย เพราะมันเยอะจริงๆ กลัวสั่งมั่วซั่วแล้วได้อะไรมาก็ไม่ไม่รู้ จะซื้อทั้งที สู้ถามแหล่งที่มาจากคนที่เคยซื้อ ที่เคยได้มาแล้ว เอาของดีๆ ใช้นานๆ ไปเลยดีกว่า

ผมเลยอยากรู้ว่า

1. ถ้าอันที่ผมใช้ คือ outemu จริง จะเปลี่ยน switch เป็นของเจ้าอื่นเจ้าไหนได้บ้าง ที่ใช้กับตัว body ตัวนี้ได้ครับ
               ถ้าเป็นไปได้ ให้ cherry mx priority อันดับ 1 ดีไหม ชื่อนี้ได้ยินมานานมาก หรือมีอันไหนที่ดีกว่าแล้ว ?

2. "สั่งซื้อที่ไหนดี ถึงจะได้ของแท้" ครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่