ถามเรื่องประกัน AIA กับค่ารักษา COVID ตามรูปนี้หน่อยค่ะ ต้องจ่ายส่วนต่างอะไรบ้างคะ?

*** เพิ่มเติมค่ะ กรณี Covid เราสามารถเบิกส่วนต่างค่ารุกษาจากรัฐบาลได้ แต่ที่ยกเรื่องค่าใช้จ่ายตามรูปนี้ เพราะเห็นมีข้อมูลรายละเอียดชี้แจงเป็นสัดส่วนครบถ้วนดีค่ะ อยากทราบว่า ถ้าเปนการเจ็บป่วยทั่วไป ในโรคปกติ ที่ค่ารักษาแบบในรูป ต้องจ่ายส่วนต่างเองเท่าไรค่ะ***

รบกวนสอบถามหน่อยค่ะ

วันนี้ได้เห็นตัวเลขค่ารักษาพยาบาลของ Covid นาน 17 วัน ซึ่งในบิลค่ารักษาพยาบาล แยกรายละเอียดรายการออกมาค่อนข้างละเอียด ตามรูปนี้ค่ะ

เลยอยากสอบถามผู้มีความรู้/ตัวแทน ประกันของ AIA หน่อยค่ะ ถ้าเราทำประกันของ AIA ที่ชื่อว่า Health Happy แบบแผน 5 ล้านบาท กรณีที่เราเข้ารักษาใน รพ. แล้วมีค่าใช้จ่ายตามรูปข้างบนนั้น ไม่ทราบว่า นอกจากค่าห้องที่เราต้องจ่ายเพิ่มในแต่ละวันแล้ว เราต้องจ่ายส่วนต่างจากที่เบิกประกันได้ จากข้อไหนอีกบ้าง เป็นจำนวนเงินเท่าไรคะ?? 

อันนี้เป็นรายละเอียดแบบแผนประกันค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่