ผมมีความสงสัยเรื่องการติดเชื้อ COVID19 ที่ทำงาน

ที่ทำงานผมติดเชื้อ COVID19 แล้ว 3 คน แต่ไม่มีการหยุดงานเพื่อหยุดเชื้อ แค่ให้คนที่ติดกลับบ้านเพื่อไปรักษาตัวและพวกที่นั่งอยู่ใกล้ผู้ติดเชื้อระยะ 1เมตร กักตัวที่บ้าน 14 วัน แค่ 4 คน แล้วที่เหลืออยู่ในห้อง 20 กว่าคนอย่างผมกับคนอื่นๆนั่งห่างคนติดเชื้อ 3 - 8 เมตร ให้มาทำงานงานปกติ ผมจึงสงสัยว่าแล้วนั่งทำงานอยู่ในห้องเดียวกัน หายใจร่วมกันนี่ไม่ถือว่าเสี่ยงหรอครับ ลูกบิดประตูก็ใช้ร่วมคนติด เข้าห้องน้ำปัจสาวะขับถ่าย จับสายฉีด ก๊อกกินน้ำ ก็ใช้ร่วมคนติดเชื้อ ทำไมที่ทำงานผมยังคิดว่าไม่เสียงให้มาทำงานเหมือนเดิม ผมต้องแจ้งส่วนไหนดีครับ ปวดหัวมากเลยช่วงนี้หาทางออกไม่ได้ ครอบครัวที่บ้านผมถึงจะไม่เสี่ยงไปด้วย ถ้าจะให้ผมย้าย ออกไปพักที่หอข้างนอกก่อนชั่วคราวก็กลัวคนอื่นที่พักหอติดด้วย แถมอาจโดนแจ้งจับข้อหาแพร่จระจายเชื้ออีก

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่