ผมควรเปลี่ยนโทรศัพท์ดีหรือเปล่าครับ

ปัจจุบันผมใช้iPhone 7+ อยู่ครับแล้วคราวนี้อาการมันเริ่มออกแล้วตอนแรกค้าง พอต่อมาชาร์จแบตแล้วไม่เข้าไปดูสุขภาพแบตเตอรี่เหลือ78%ซึ่งมันน้อยมากเป็นมาหลายปีเเล้วพอมาตอนนี้ซิมที่ผมใส่อยู่มันหลุดเหมือนกับว่าเราใส่ซิมอยู่แต่ตัวเครื่องไม่อ่านครับ ผมลองแกะออกมาเช็คดูก็ปกติครับใส่กับไปก็ปกติแต่มันจะเป็นเฉพาะบางช่วงครับเวลาเราจะโทรมันจะขึ้นแจ้งเตือนว่าไม่ได้ใส่ซิมการ์ดแบต 100% เต็มเล่นแค่ชั่วโมงเดียวแบตเหลือประมาณ 20 กว่าเปอร์เซ็นต์ครับรถเร็วมากแค่ชั่วโมงเดียวรถเยอะมากแถมบางที เข้ากล้องแล้วกล้องไม่ขึ้นดำสนิทเลยครับแล้วมันก็ค้างไปเลยและบางทีเล่นอยู่ดีดีก็จอดำแล้วตรงกลางจอก็มีสัญลักษณ์ ดาวน์โหลดอะไรซักอย่างแต่แบตผมยังเต็มอยู่เลยนะครับ สรุปว่าควรเปลี่ยนดีเปล่าครับไช้มา4-5ปีเเล้วเพราะเครื่องนี้ นี้เปิดตัวปี2017 แล้วก็ถ้ามีคนไหนแนะนำรุ่นอะไรแนะนำได้ครับแต่เป็นแอปเปิ้ลนะครับไม่เกิน25000ครับขอบคุขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview