หลอกให้สมัครงาน(สาวสอง)

เป็นรเรื่องที่ไม่หน้าเชื่อว่าจะมียุในประเทศไทย ประสบการณ์ครั้งนั้น คือไปสมัครงานแล้วนัดผมไปรีสอท แล้วผมก็ได้ส่งเอกสารการสมัครงานไปครับ แล้วพอส่งไปแล้วเขาก็อยากจะมาถ่ายรูปเราตอนเราไม่ใส่เสื้อผ้าส่ะงั้น ผมก้ยื้อว่าไม่ถ่ายได้ไหมเขาก้บอกว่าจะส่งให้หัวหน้าดู แล้วเราก็เออถ่ายก็ถ่ายว่ะมันไม่น่าจะมีอะไรผมก็เลยถ่ายไป พอถ่ายเสร็จเขาก็ จะมาถอดและจับของผม ผมก็เลยบอกว่าไม่ทำแบบนั้นคับ เขาก้บอกว่าแปปเดียว แล้วผมก็รีบใส่ชุดเลยคับ แล้วก็หนีออกมาเลย ผมก็ยังงงๆว่าแบบนี้ก็ได้หรอ (ลืมบอกไปคับว่าคนที่มาสัมภาทผมวันนั้นเป็นสาวสองคับ ) หลังจากนั้นผมก้เลยรีบกลับบ้านเลยครับ 
  #ใครพอจะมีประสบการณ์แบบนี้ไหมคับ                                                #ใครเคยเจอแบบผมบ้างคับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่