แนะนำหนังสือฝึกภาษาจีนหน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
คือเราอยากจะฝึกภาษาจีนด้วยตัวเองก่อนที่จะไปเรียนพิเศษค่ะ เลยอยากหาหนังสือมาอ่าน อยากได้หนังสือที่มีคำศัพท์ให้จำพอสมควร เรียงประโยค ไวยากรณ์ แล้วก็มีแบบฝึกหัดให้ทำ อะไรประมาณนี้อ่ะค่ะ ถ้างบไม่เกิน300-400บาท จะดีมากค่ะ แต่ถ้าเกินก็ไม่เป็นไรค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ (พวกตัวอักษร พินอินเราพอได้ค่ะ อาจจะมีลืมไปบ้าง แต่เราก็จะดูในยูทูปเพื่อจะได้จำได้ค่ะ)
แสดงความคิดเห็น
Preview