เเม่ไม่เคยเข้าใจอะไรเลยทำไงดีคะ?

คือทุกครั้งเวลาที่พ่อทะเลาะกับเเม่ เราเป็นคนนึงที่เข้าข้างเเม่เพราะว่าพ่อเราเค้าไม่ค่อยมีเหตุผล เราก็เลยช่วยเเม่พูดกับพ่อทุกครั้ง กลายเป็นว่าพ่อเค้าจะพาลโกรธเราไปด้วย เเต่พ่อถึงเวลาที่พ่อกับเเม่เราดีกัน กลายเป็นว่าเเม่เค้าปล่อยเราเอาไว้ให้ทะเลาะกับพ่อเอง ทั้งๆที่เรื่องนี้เเม่เราเป็นคนทะเลาะกับพ่อ เราก็เเค่พูดให้ เเม่เค้าก็จะเข้าข้างพ่ออย่างนู้นอย่างนี้ คือพ่อเราใหญ่ที่สุดในบ้านนะคะ ไม่มีใครกล้าขัดพ่อ เเต่พอถึงบางครั้งที่เราทะเลาะกับพ่อเเม่เราไม่เคยเข้าใจอะไรเราเลย เข้าข้างเเต่พ่อ พอเราอธิบายเค้าก็ด่าเราสารพัด  เเล้วก็เมื่อเดือนที่เเล้วพ่อเค้าซื้อโทรศัพท์ให้เรา เเต่เเม่เราก็ไม่ค่อยเห็นด้วยกับการซื้อโทรศัพท์ให้เรา เเม่เค้าก็เลยพยายามด่าเราทุกวันตอนเช้าที่ไปโรงเรียน เเต่เราก็ไม่ได้สนใจเพราะเงินเป็นเงินของพ่อเรา พอเราปิดเทอม เรสก็ต้องมาทำงานกับพ่อเพื่อหาเงินเก็บไปใช้จ่ายค่าอะไรของตัวเอง เเม่เค้าเลยบอกให้เราเเบ่งเงินให้พ่อเราด้วย อาทิตย์ละ200-500(เเล้วเเต่อาทิตย์นะคะ) เเต่พอเราไม่ได้ให้พ่อ เเม่เราก็ด่าเราว่า เรามันไม่เคยสำนึกอะไรพ่อเลย เอาเเต่ตัวเอง เเต่คือเราไม่ได้ให้เงินพ่อเรา เเต่เราก็ไม่ได้ขอนะ ตั้งเเต่เรามาทำงานเราก็ไม่เคยขอเงินพ่อใช้เลยทั้งเรื่องการกินเเล้วก็เรื่องของใช้ทุกอย่าง เเต่เเม่เราเค้าก็ไม่เข้าใจเราเลย เราก็เลยคิดว่าทำไมเเม่เราเค้าไม่เข้าใจเราเหมือนตอนที่เค้าทะเลาะกับพ่อบ้าง เราเลยไม่รู้จทำยังไงเเล้วอ่ะค่ะ พอเราไม่พูดด้วยก็หาว่าเราเก่งกับเค้า คือเราอ่ะไม่อยากพูดกับพ่อกับเเม่เเล้วเพราะว่าพูดไปก็มีเเต่หาเรื่องทะเลากัน เราเลยเลือกที่จะไม่พูด ช่วยเเนะนำหน่อยได้มั้ยคะ เราไม่รู้จะทำยังไงเเล้วจริงๆ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่