นอนไม่หลับ ทำไงดีคะ???

กระทู้คำถาม
(นี่เป็นการตั้งกระทู้ครั้งแรกนะคะ ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยค่ะ)
คือ หนูนอนไม่หลับมาหลายคืนแล้วค่ะพยายามเท่าไหร่ก็ไม่หลับ แล้วมักจะมีเรื่องเข้ามาแทรกให้คิดอยู่ตลอด เรื่องที่ผ่านมานานแล้ว หรือปัญหาต่างๆในอดีต +กับการนอนดึกด้วย กว่าจะหลับลงได้ก็ตี3กว่าๆเลยค่ะ

ตามนั้นแหละค่ะ คือหนูอยากได้คำแนะนำจากพี่ๆในพันทิปค่ะ เวลานอนไม่หลับควรจะแก้ยังไงดี

บ๊ายบายค่ะ ``

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่