ใครเคยพาลูกเล็กๆข้ามน้ำข้ามทะเล ไปอยู่ต่างประเทศบ้าง

สวัสดีค่ะ อยากจะทราบว่ามีใครเคยพาลูกเล็กไปทำงาน หรือเรียน หรือไปตั้งตัวที่ต่างประเทศกันบ้างคะ แบบไปเป็นครอบครัว หรือแม่เลี้ยงเดี่ยว พ่อเลี้ยงเดี่ยวก็ได้ค่ะ อยากจะรู้ว่าลำบากมากมั้ย ต้องเตรียมตัวยังไง ไปวีซ่าท่องเที่ยว หรือถ้าไปวีซ่านักเรียน สามารถเอาลูกไปนั่งเรียนได้ด้วยหรือเปล่า มีผลกระทบกับการทำงานหารายได้มากน้อยแค่ไหน หรือมีสถานรับเลี้ยงเด็กมั้ย เราอยากให้มาแชร์ประสบการณ์กันค่ะ ส่วนตัวอยากจะไปเรียน & ทำงาน ที่ตปท แต่ติดที่มีลูกน้อยอายุ 11 เดือน เราไม่อยากฝากใครเลี้ยงที่บ้าน เราอยากพาลูกไปด้วยค่ะ อยากให้เขาเรียนและใช้ชีวิตที่เมืองนอกเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่