มีใครเคยน้อยใจแม่เรื่องอาหารไหม?

เคยมีใครน้อยใจแม่เรื่องอาหารไหมคะ เวลาที่เราอยากกินอะไร หรือเวลาเราเลิกเรียนแล้วต้องกลับมากินข้าวที่บ้านแต่พอกลับมาเราก็เจอกับข้าวที่เรียกว่าเป็นเศษกับข้าวได้เลยอะค่ะ จนมันทำให้เรารู้สึกว่า เห้ย มาม่ายังหรูกว่าเลยอะอะไรประมาณนี้ แต่เราก็ต้องกินไม่งั้นเราก็คงไม่มีอะไรกินแล้วละ แต่ต่างกับพี่ชายเรามาก ย้ำว่ามากๆเลยนะคะ ที่พี่เขาเวลาอยากกินอะไรได้หมดเลยได้หมดเลยจริงๆนะ คือแม่พร้อมหาให้กินทำให้กิน อยากกินอะไรก็ต้องได้กินเดี๋ยวนั้นอย่างเช่นหมูกะทะ คือแบบเราอยากกินมากๆ จนเราขอแม่กินทุกวัน แม่ก็บอกไม่มีเงิน หัดประหยัดบ้าง มีอะไรก็กินๆไปเถอะ ซึ่งเราก็โอเค ไม่เป็นไร แต่เวลาพี่เราอยากกินคือแม่พร้อมซัพพอร์ตมาก อยากกินก็ต้องได้กิน แถมยังใช้เราไปซื้ออีก แต่นั่นก็คือความโชคดีของเราเราก็ยังได้กิน แต่ถ้าคือพี่เราไม่หิวเราก็ไม่เคยได้กินเลยนะ แต่กับเราคือแบบ แค่เราอยากกินอะกับข้าวธรรมดา คือแม่ให้เราไปหากินเอง จนมันทำให้เรารู้สึกน้อยใจมากๆ
แสดงความคิดเห็น
Preview