ช่วยด้วยค่ะ!!!ตัวอะไรไม่รู้แดงๆบี้แล้วดังแป๊ะมีเลือดค่ะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ ที่บ้านเลี้ยงแมวระบบปิด100% เมื่อวานเจอ แมลงตัวเล็กๆ สีแดง 1 ตัวที่เตียงนอน เราเลยจับมาบี้ดู ปรากฏว่ามันมีเสียงดัง “แป๊ะ” แล้วก็มีเลือดด้วย
วันนี้จับๆแมวเล่นอยู่แล้วเหลือบไปเห็นมันอยู่แถวๆกนวดแมว 1 ตัว เราเลยจับบี้อีก สักพักเราเลยจับแมวมาอาซ่าค้นหาอีตัวแมลงนี่อีก ปรากฏว่าเจออีก 1 ตัว
ตั้งแต่เมื่อวานจนถึงวันนี้ เราเจอทั้งหมด 3 ตัวค่ะ
ตัวที่ 1 เจอบนเตียง
ตัวที่ 2 และ 3 เจอบนตัวแมว

อยากรู้ว่าเป็นตัวอะไรค่ะ เพื่อทำการป้องกันรักษาได้ถูกวิธี

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่