อยากมีรัก..แต่ไม่ต้องการเซ็กซ์ มีใครเป็นแบบนี้มั้ยคะ

สวัสดีค่ะ กระทู้แรกเลย ผิดพลาดตรงไหนต้องขอโทษด้วยนะคะ : )
แนะนำตัวคร่าวๆ เราเป็นผู้หญิงอายุย่างสามสิบ ทำงานเอกชน หน้าตากลางๆ ไม่แย่ แค่ไม่ขาวหมวยพิมพ์นิยม 
สูง 170 / หนัก 50 กลางๆ  งานอดิเรกเหมือนคนทั่วๆไป แค่อาจติดบ้านหน่อย มีโลกส่วนตัวสูงบ้าง

ที่มาของกระทู้นี้คือเพื่อนรอบตัวเริ่มแต่งงานไปทีละคนๆ เลยมองตัวเองว่าทำไมแม่แต่คนคุยก็ไม่มี
คงเป็นเพราะเหตุผลประหลาดของตัวเราเอง ที่ไม่ต้องการเรื่องแบบนั้น
เราเคยมีแฟนที่คบกันมาประมาณสี่ปี เรื่องแบบนั้นก็มีบ้าง อาจจะ 2-3 เดือน ครั้งนึง แต่เรารู้สึกเฉยๆ ฝืนใจ ไปถึงขั้นไม่ต้องการ
ไม่ใช่ว่ามีอะไรไม่ดีนะคะ มันดีทุกอย่าง แต่ใจเรามันบอกว่าไม่ สุดท้ายเลิกกันไปหลักๆเพราะเรื่องนี้แหละค่ะ

เราเครียดถึงขั้นไปพบจิตแพทย์ (หลายที่) หมอบอกถ้าไม่มีเหตุการณืในอดีต หรือปัญหาครอบครัวอะไร (ซึ่งเราไม่มี) เรื่องแบบนี้ก็เป็นไปได้
คนแบบเราไม่ใช่ไม่มี เหมือนมีชื่อเรียกภาษาอังกฤษอะไรซักอย่าง เราจำไม่ได้ละค่ะ ประมาณว่าเป็นกลุ่มคนที่ไม่มีความต้องการด้านนั้นเลย แต่ส่วนตัวเราก็ยังชอบการกอดหรือจับมือกันอยู่นะคะ

หลังจากเลิกกับแฟนเก่า ก็มีได้คุยกับคนอื่นบ้าง แต่เราจะหาทางบอกทุกคนตั้งแต่เนิ่นๆเลยว่าเรื่องแบบนั้นเราไม่ต้องการนะ เค้าก็จะเงียบหายไปกันเอง 5555
ซึ่งเราเข้าใจจริงๆค่ะ เพราะเป็นเราเองที่อาจไม่ปกติ เพื่อนบอกว่าเราไม่มีวันหาผู้ชายแบบนั้นเจอหรอก เพราะมันไม่มี
ส่วนพี่สาวบอกว่าลองคบเกย์ 5555เคยแอบชอบเกย์ตอนวัยรุ่นเหมือนกันนะคะ แต่เกย์เค้าก็ชอบผู้ชาย 

ก็เลยอยากรู้ว่ามีใครเป็นแบบเรามั้ยคะ ที่อาจจะแค่อยากมีคนรักที่เป็นเหมือนเพื่อนสนิท ไปเที่ยว ทำงานอดิเรกด้วนกัน แชร์ทุกข์สุขในชีวิต โดยที่ไม่ต้องมีSEX 
เข้ามาเกี่ยว ....

ขอบคุณสำหรับพื้นที่นี้ให้เราได้เล่าเรื่องราวนะคะ : )
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่