นี้แหละแม่-ง ขนมครกที่ผมต้องการ

กระทู้คำถาม
นั้นก็คือขนมครกแบบต้นฉบับ ไม่ต้องแต่งหน้าอะไรเลย ผมไม่รู้นะครับว่าแต่ละท่านเจอขนมครกแบบไหนบ้าง แต่เอาเท่าที่ผมเจอมา ผมเจอแต่ร้านขนมครกที่มีแต่งหน้าเยอะแยะมากมาย เอาที่เห็นบ่อยๆเลยนั้นก็คือหน้าข้าวโพด ผมเห็นบ่อยที่สุดละ

พอดีผมไปตลาดไปซื้อไข่ไก่ให้แม่ เดินไปเจอร้านขนมครกพอดี สังเกตว่าหน้ามันโล่งๆ อ้าวไม่ได้แต่งหน้าขนมครกแล้วเหรอนั้น คือผมจำได้ว่าร้านนี้ขนมครกเขาใส่หน้าข้าวโพดด้วยนะ ผมเลยรีบไปซื้อเลย อยากกิน ไม่ได้กินนานมมากๆแล้ว คือผมไม่ได้ว่าคนที่ชอบกินหน้าต่างๆนะ รสนิยมใคร รสนิยมมัน แต่ผมชอบแบบไม่ต้องมีแต่งหน้าสุดละ ผมว่าหายากนะ ทั้งแถวบ้านผมหรือที่ กทม. ตอนสมัยผมเรียน

แก้ไขข้อความเมื่อ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 1
จริงๆไม่ควรโรยหอมซะด้วยซ้ำ มันไม่เข้ากับของหวานเลย
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่