แฟนให้นมลูกแล้วมีคนมอง หรือคนเห็นหลายครั้งมากผมควรบอกไงดี กับอื่นๆหลังคลอด

กระทู้คำถาม
แฟนผมให้นมลูกอยู่แล้วมีคนอื่นๆเช่นญาติๆเค้าทั้งชายและหญิงที่มาเยี่ยมดูลูก แล้วผมแอบสังเกตุว่าผู้ชายชอบแอบมองบ่อยๆด้วย เวลาไปนอกบ้านเช่นพาแม่แฟนไปนอนบ้านญาติ จะมีคนมาเรื่อยๆถ้าลูกหิวก็ต้องให้กินตรงนั้นเลยตอนที่กำลังพูดคุยกัน ถ้าลุกไปอื่นก่อนจะไม่ดีหรอครับ 
แล้ววันก่อนนี่เลยที่ผมถึงต้องมาตั้งคำถามเพราะไม่ค่อยโอเคเท่าไหร่ จะมีลูกของหลานแฟนคนนึง ที่เพิ่งคลอดยังไม่ถึงเดือน ปกติจะให้กินนมเพราะน้ำนมน้อยแล้ววันนั้นนมหมดไม่มีตังค์ซื้อเลยมาขอให้ปั๊มนมให้แฟนก็ยอมเพราะสงสารเด็กร้องไม่หยุดเลยปั๊มให้ ตอนปั๊มนี่แหละที่ไม่โอเคร มันมีแฟนหลานมาอุ้มลูกอยู่ตอนที่แฟนกะหลานปั๊มนมให้กินพลางๆก่อน ตอนปั๊มก็ถอดยกทรงออกเห็นเต็มๆอีกเหอะๆ

อีกเรื่องที่สงสัยมากๆเช่นกัน เวลาหมอนัดแฟน จะมีการตรวจภายในหลายรอบมากในระยะเวลา8เดือน มีการให้ฝึกขมิบด้วยหรอครับเห็นแฟนบอกว่าเค้าดูว่าส่วนนั้นกลับมาปกติยังแล้วให้ฝึกขมิบให้รัดนิ้วหมอดูความกระชับในแต่ละเดือน ให้ขมิบทุกวันที่บ้านด้วยพอไปตรวจภายในหมอก็ทำแบบเดิมทุกครั้ง มันจำเป็นด้วยหรอครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่