วัดไทยช่วง covid ที่อเมริกายังเปิดมีกิจกรรมต่างๆเป็นปกติไหมครับ

ผมมีย่าทำงานเลี้ยงเด็กอยู่ที่อเมริกาครับ เมื่อเกือบๆปีที่แล้วย่าผมเคยถ่ายคลิปตอนไปวัดมาให้ดูว่าที่วัดไทยในต่างประเทศเขามีการจ้างนักดนตรีไทยให้มาเล่นตามพิธี กิจกรรมต่างๆ เล่นแสดงให้คนในวัดดู ผมอยากทราบว่าในอเมริกาช่วงนี้ได้มีจัดการแสดงเล่นดนตรี หรือทำกิจกรรม จัดพิธีต่างๆเป็นปกติไหมครับ
หรือว่าปิดทำการชั่วคราวไปเลย เพราะผมเป็นนักดนตรีไทยครับ และค่อนข้างมีฝีมือ
ปล.ย่าผมบอกว่าถ้าผมได้ไป ย่าก็จะคุยกับทางวัดให้ครับเผื่อจะได้มีงานทำ แต่ช่วงนี้ไม่ได้คุยกับย่าเพราะเหมือนเขาจะยุ่งๆอยู่ครับ ใครที่อยู่ในอเมริกาแล้วมีโอกาสไปวัดบ่อยรบกวนชี้แนะหน่อยนะครับว่าสถานการณ์เป็นยังไงบ้าง
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่