การลงเรียนคณะมนุษย์ ม.ราม

กระทู้คำถาม
ตอนนี้เราอยู่ต่างจังหวัด เรากำลังจะลงสมัครเรียนออนไลน์ของม.ราม แต่เราไม่เข้าใจกับหน่วยกิตที่เราจะต้องลง ต้องมากกว่า9 แต่ก็ห้ามเกิน22หน่วยกิต การลงหน่วยกิตนี่มันขึ้นอยู่ที่เราใช่ไหมคะ? ว่าจะลงเท่าไหร่ไหวเท่าไหร่ แต่ใจจริงเราอยากลงภาคพิเศษมากกว่า เพราะเราอยากทำงานไปด้วย แต่มันต้องไปสมัครด้วยตนเองที่มี.ราม แต่เราไม่สะดวกและก็เรื่องโควิดด้วยค่ะ ใครพอจะแนะนำเราได้บ้างคะ เรากลัวจะไม่มีที่เรียนค่ะ ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นค่ะ 🥺🙏
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่