ถามแฟนๆ อนิเมะ Toward the terra หน่อยค่ะ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

Pilot trailer อันนี้ มันมีแค่ trailer ไม่ได้สร้างจริงใช่ไหมคะ
เห็นบอกว่าออกมาตอนปี 2006 ก่อนเวอร์ชั่นจริง คือสร้างแค่ trailer?

เพิ่งไปเจอในยูทูป เค้าก็ลงไว้นานแล้วล่ะ แต่แบบว่า เราไปอยู่ไหนมาเนี่ยย ทำไมเพิ่งเห็น
คือมันดีมากๆ เลยอ่ะค่ะ ลายเส้นใกล้เคียงกับมังงะ ดูคลาสลิคแต่ไม่เชย 
มาบวกกับองค์ประกอบสมัยใหม่อย่าง background สวยเฉียบ, soundtrack อลังการ 
เป็นเวอร์ชั่นที่โอเคมากเลยค่ะ โจมี่นี่คาแรกเตอร์เหมือนมังงะมาก (มีเปลี่ยนชุดด้วยเหมือนมังงะเลย ชอบๆ)

อ่านในเวปว่า special มีอยู่ 3 part คือ Pilot movie, Type blue the origin, Epilogue 
คิดว่าอันแรกน่าจะเป็นอันที่เราเจอใช่ไหมคะ 
ถ้าใช่ แสดงว่ายังมีอันที่สองที่ยังไม่ได้ดู อยากดูมากมาย แต่หาไม่เจอ T T

ดูครั้งแรกพีคมาก ชอบมาก
คิดถึงเรื่องนี้จัง ดูกี่ครั้งก็ยังประทับใจอยู่เลย
แสดงความคิดเห็น
Preview