ตามหาการ์ตูนเกี่ยวกับเรือเหาะครับ

อยากตามอ่านการ์ตูนที่มีพล็อตช่วงสงครามโลกครั้งที่สอง
นาซีและญี่ปุ่นมีเทคโนโลยีสร้างเรือเหาะลอยฟ้า แบบใหญ่โตอลังการ สามารถขนปืนใหญ่จำนวนมากจนสร้างเป็นปราการลอยฟ้าได้
มีความลับคือต้องใช้แร่พิเศษเพื่อช่วยให้ลอยได้มั้ง

มีเรือเหาะแบบที่เป็นยามาโตะกลับหัว

พระเอกเป็นนักบิน (จำได้แค่นี้)
มีนางเอกที่เป็นเจ้าหญิงอนาสตาเซีย ที่ตอนเปิดเรื่องเป็นโสเภณีชั้นสูงในเยอรมัน
คู่แข่งพระเอกคือเรดบารอน ตอนใกล้จบ เรดบารอนได้เครื่องบินไอพ่นมาสู้กับพระเอก

พยายามหาทั้งไทยและอังกฤษแล้วครับ แต่ยังไม่เฉียดเลย

รบกวนท่านที่พอนึกออก ช่วยเหลือผมทีครับ 
ขอบคุณครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ป้อมบินสยบฟ้า Z
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่