ดื่มนมผงขณะตั้งครรภ์แล้วท้องเสีย

เราตั้งครรภ์ได้ประมาณ 3 เดือนแล้วค่ะ ตอนไม่ท้องเราเป็นคนดื่มนมทุกชนิดเป็นประจำอยู่แล้วค่ะ แต่พอเริ่มตั้งครรภ์ก็เหมือนจะทานได้แค่นมเปรี้ยว​ค่ะ แต่พอลองซื้อดูเม็กแบบชงมาลองทานแล้วจับสังเกตุตัวเองหลักจากที่ดื่มไปไม่ถึง 1 ชม.​ท้องจะเหมือนมีกรดหรือก๊าซ ทีแรกคิดว่าตัวเองทานข้าวไม่อิ่มรึปล่าว พอลองทานไปสัก 3 วัน​ เป็นเหมือนเดิมเลยค่ะ หลังทานเสร็จท้องเริ่มร้อง แล้วแทบจะวิ่งเข้าห้องน้ำไม่ทันเลยค่ะ จะถ่ายอยู่อย่างนั้น 3-4 รอบ​ อยากทราบว่าจะมีผลต่อลูกในท้องรึปล่าวคะ ปล.ตอนนี้หยุดกินแล้วค่ะอาการก็กลับมาปกติดีค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่