เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

คืนของโดน SHOPEE ระงับบัญชี

กระทู้คำถาม
บัญชี shopee โดนระงับครับ เนื่องจากผมสั่งของมาจาก Shopee จ่ายด้วย Spaylater แล้วของที่ได้มาใช้ไม่ได้ ผมก็ดำเนินเรื่องการคืนของ จนคืนของเสร็จ Shopee ก็โทรมาทวงถามเงินที่ค้างชำระจากการซื้อ ผมก็งงว่าผมคืนของไปแล้วต้องจ่ายเงินด้วยเหรอ ผมก็แย้งเขาไป เขาก็รับเรื่องละวางสายไป สองวันต่อมาบัญชีถูกระงับ ติดต่อ Shopee ไปก็ให้โทรไปที่คอลเซ็นเตอร์ 02 118 9131 พอผมโทรไปคุยเรื่องที่กล่าวมา เขาก็บอกให้ผมรอวันจันทร์ (26 เมษายน )
เพื่อที่ระบบจะปลดให้ มาวันนี้วันพุธที่ 28 ติดต่อ shopee ก็แต่ปัดรับให้โทรไปที่เบอร์ดังกล่าวอย่างเดียว ( ซึ่งโทรไปก็ไม่มีใครรับสาย)  ............
มีใครพบปัญหาการคืนของแบบผมไหมครับ ต้องดำเนินการอย่างไรติดต่อไปก็ไม่ได้รับการช่วยเหลือ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่