กายภาพบำบัด งอเข่าไม่ได้ ต้นขาหัก

ขอเกริ่นก่อนนะคะ หนูอายุ21ปีค่ะตอนนี้โดนรถชนมาประมาณ8เดือนแล้วค่ะ กระดูกต้นขวาหักและติดเชื้อทำให้ต้องนอนโรงพยาบาลราวๆ3เดือนค่ะ จึงทำให้หัวเข่ายึดไม่สามารถงอได้ ตอนนี้ออกโรงพยาบาลมาประมาณ5เดือนแล้วค่ะแต่เข่ายังงอไม่ได้ถึง90องศาเลยค่ะ หนูท้อมาก เพราะโดนคนเมาขับรถชนยิ่งรู้สึกแย่ค่ะเพราะเขาไม่เคยสนใจเลยค่ะเกือบเหยียบเราตายด้วยซ้ำ ตอนนี้ท้อมากเลยค่ะ แล้วขาข้างที่หักดันโกร่งกว่าขาอีกข้างทำให้เดินแบบปกติไม่ได้ มีใครเคยเป็นไหมคะจะกลับมาเดินได้ตรงไหมคะ ขาที่หักดามเหล็กเท่ากระดูกคือเต็มชิ้นเลยค่ะ เพราะเคยดามชิ้นเล็กแล้วมีปัญหาคือเหล็กงอค่ะเลยได้ผ่าเปลี่ยนการดมยาสลบดัดเข่ากรณีของหนูสามารถทำได้ไหมคะมีค่าใช้จ่ายเยอะไหมคะ ใครมีประสบการณ์แนะแนซทาวทีนะคะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่