ข้างบ้านให้ช่างมาแก้หลังคาทำแผ่นบังฝนระหว่างหลังคาเราโดยไม่แจ้งก่อน

บ้านข้างๆคงจะน้ำรั้วซึมเข้าหลังบ้านเลยเรียกช่างมาแก้แต่ไม่ได้อยู่ดูว่าจะแก้แบบใหน แล้วมาบอกว่าไม่รู้ว่าช่างจะมาแก้ ผมมาเจอสภาพตามรูปผมรู้ว่าข้อดีคืออะไรแต่จะมาทำไม่บอกกล่าวก่อนแล้วมายึดน็อตที่หลังคาบ้านผมส่วนบ้านเค้าทาซิลิโคน บ้านผมคือหลังคาที่เอียงต่ำ คำถามคือผมควรดำเนินการอย่างไร ในใจคือ
1.ให้ช่างมาแก้ให้สวยกว่านี้เรียบร้อยกว่านี้
2.รื้อเปลื่ยนแผ่นหลังคาใหม่ให้เพราะข้างบ้านไม่มาคุยสนธนาหรือขอโทษอะไรเลย คุยผ่านตัวการกับเจ้าหน้าที่โครการ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่