เจาะหู Helix

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ พอดีเราไปเจาะหูบริเวณ Helix ข้างบนมา เจาะได้ 3 วัน หูแดงนิดๆ และปวดตุบๆเป็นบางครั้ง เราทำความสะอาดเช้า-เย็น และกินยาแกอักเสบตั้งแต่วันแรกกันไว้ แต่ประเด็นคือช่างเค้าใส่แป้นข้างหลังติดหูหลังเราเลย เราควรเอาออกเลยมั้ยคะ เรากลัวเวลามันบวมหรืออักเสบมันจะเอาออกไม่ได้
ปล.วันนี้เราพยายามเอาออกแล้วแต่ปวดหู และกลัวมันอักเสบเราเลยไม่ทำ
ขอความคิดเห็นทุกคนทีงับ ขอบคุณค่ะ

แท็กผิดห้องขอโทษด้วยนะคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่