ปัญหาจากการซื้อรถโตโยต้าพิษณุโลก เซลเอาแต่รับปากแล้วทำไม่ได้

ผมคนจังหวัดพิษณุโลก ซื้อรถยนต์ Revo แคป 2.4มาเพื่อวิ่งงานส่งของ 
ก่อนซื้อแจ้งเซลแล้ว 2 เรื่อง คือ
1. ต้องการป้ายขาวเร็วที่สุดทำได้เท่าไร (เซลแจ้งมาทำได้15วัน) ผมเช็คทุกที่บริเวณใกล้เคียงจังหวัดแล้ว ทุกที่บอกต้อง30วัน ผมเลยตกลงซื้อรถที่โตโยต้าพิษณุโลก เพราะตอบโจท์ผมได้ 
****แต่ผลลัพท์ที่ได้หลังรับรถ(ผมซื้อเงินสด เนื่องจากไม่อยากรอเรื่องเอกสาร) แต่ผลลัพท์เมื่อผมถวงถามเรื่องป้ายขาว คือเลื่อนแล้วเลื่อนอีกจาก15วัน เป็นสิ้นเดือน ตอนนี้เลื่อนมาเป็นต้นเดือนหน้าอีก ผมเสียหายเนื่องจากรับงานแล้วไม่สามารถวิ่งงานได้เพราะยังเป็นป้ายแดงอยู่ ผมสามารถทำอะไรได้ไหมครับ

2. วันนี้ผมขับรถถอยชนเสาไฟ กระบะท้ายยุบ จะไปเคลมประกัน ประกันไม่เคลมให้บอกตอนซื้อเป็นรถยนต์ส่วนบุคคล ไม่ใช่เชิงพาณิชย์เพราะติดตู้มึบมา ต้องจ่ายเบี้ยเพิ่มอีก 1600 (ผมก็งง เพราะตอนซื้อก็บอกเซลแล้วว่าจะเอารถไปวิ่งงาน ติดตู้ทึบ) พอเกิดอุบัติเหตุ เคลมไม่ได้

ใครมีทางออกอย่างไรบ้างครับ ตอนนี้ผมงง คิดอะไรไม่ออกเลย รถก็พัง งานที่รับไว้ก็วิ่งไม่ได้ 

ข้อมูลรถ :   Toyota Revo 2.4 แคป จองวีนที่8/4/64 รับรถ 9/4/64 วันเกิดอุบัติเหตุ 27/4/64 รถยังไม่ถึงเดือนเลยเจอแต่เรื่อง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่