กู้บ้านมือ2กับธอสแล้วเจ้าหน้าทีโทรมาแจ้งว่าบ้านขาดห้องนอน

คือผมมีคำถามอยากปรึกษาผู้รู้ครับ พอดีแฟนกู้บ้านกับ ธอส เป็นบ้านมือ2ทำใหมาแล้วทั้งหลังยื้อกู้เป็นที่เรียบร้อย
แล้วววันนี้เจ้าหน้าที่โทรมาแจ้งว่าพื้นที่ใช้สอยมีแค่16%เพราะมันไม่มีห้องนอน 
ผมจึงอยากถามว่ามันมีวิธแก้แบบไหนบ้างครับที่จะทำให้มันผ่านเพราะทุกอย่าของแฟน
น่าจะผ่านมันติดแค่เรื่องห้องนอนเพราะผมกับแฟนก็ไม่รู้ว่าการที่บ้านไม่มีห้องนอนมันมีผล
เพราะมันเป็นบ้านหลังแรกเลบไม่มีความรู้เรื่องพวกนี้เลย ลืมบอกว่าบ้านที่ยื่นกู้เป็นอาคารพาณิชนะครับ
ไงใครพอมีความรู้หรือวิธีแก้ช่วนหน่อยครับผมกับแฟนเครียดมาเลยตอนนี้ ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่