เราทำอะไรได้บ้างคะ

แฟนขับรถกะบะกับจากทำงานแล้วมีรถมอไซข้ามเลนมาชนรถเราคะในเลนของเรา แล้วคนขับตายคาที่ส่วนคนซ่อนขาหักทั้ง2คนคะ คือหลังเกิดเหตุโทรเรียกประกันแต่2+นะคะ หลังจากนั้นก้อไปสน.ส่วนรถยุสน.คะ เรายังไม่ได้คุยกับญาติคนตายและเจ็บเลยตำรวจบอกรอให้เส้จงานสพค่อยนัดเคลียกัน  แต่เราไม่อยากจ่ายอะไรเลยคะเพราะแฟนทำงานคนเดียวส่วนเราตกงานเลี้ยงลูกอยู่บ้าน เรามีลูก3คนต้องรับผิดชอบเยอะมาก แต่ตำรวจบอกกับเราว่ายังไงก้อต้องจ่ายให้คนตายเพราะถือว่าน้ำใจ แต่ถ้าเราจ่ายไปเราจะเป็นหนี้และรถอาจจะต้องค้างค่างวดเพราะต้องหาตังมาให้คู่กรณี เราทำอะไรได้บ้างคะ เครียดมาก *แฟนตกใจกับเหตุการณ์นี้มากแฟนทำงานไม่ได้เลยคะเพราะระแวงจนทำงานไม่ได้นอนไม่หลัเลยคะ เราก็หลอนไปดูเพราะตอนไปดูเหตุการณ์แฟนโทรมาเรารีบไปก็ดูคู่กรณก่อนเลยคะว่ามีกี่คนตายรึเจ็บบ้างจึงเห็นแผลแลเลือดเต็มตาคะ(แฟนขับรถสิบล้อขนหินอยู่แต่ในบริษัทคะไม่เคยออกถนนใหญ่เลย)

แสดงความคิดเห็น
Preview