จัดหน่วยทหารหรือกองกำลังที่คิดว่าเทพที่สุดในหนังหรือการ์ตูน

ช่วงนี้มีแต่โรค มีแต่เรื่องเครียดๆ มาคุยกันสนุกๆดีกว่าครับ ตามหัวข้อเลย หน่วยรบในการ์ตูนหรือหนังเรื่องไหนเก่งที่สุดสำหรับคุณครับ
1.หน่วยรบของฟรีเซอร์ นับพวกซาบรอน โดโดเรีย พวกกินิวด้วย
2.มนุษย์ดัดแปลงของเรดริบบอนทั้งหมด
3.เหล่าพาราเดม่อนของดาร์กไซด์ รวมถึงลูกน้องระดับบิ๊กของเขา 
4.เหล่าซิทอรี่ของธานอส รวมถึงกลุ่ม black order 
5.กองทัพจักรกลทองคำในเฮลย์บอย
6.กองทัพทหารในสตาร์วอร์
7.ลูกสมุนของเซารอน
8.กองทัพคนเหล็กเทอร์มิเนเตอร์
9.หน่วยโนว่า ของมาร์เวล
10.กลุมกรีนแลนเทิร์นของดีซี
ที่นึกถึงกองทัพออกก็มีประมาณนี้ คุณคิดว่ากองทัพในหนังหรือการ์ตูนเรื่องไหนเก่งที่สุด ถ้ามีนอกเหนือจากนี้ก็บอกได้นะครับ ว่าถ้าเข้าประจัญหน้ากัน หน่วยรบไหนจะรอดเป็นกลุ่มสุดท้าย ไม่ซีเรียสนะครับ ไม่มีถูกผิดหรอกเรื่องนี้ แค่อยากรู้เฉยๆครับ ว่ากลุ่มไหนน่าจะเทพสุด(รวมถึงการแก้ปัญหา+วางแผนด้วยนะครับ ไม่ใช่แค่พลังอย่างเดียว)
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่