คนแบบนี...เขาคิดยังไงกัน?!

หมู่บ้านทาวน์เฮ้าส์โครงการดังโครงการหนึ่ง ย่านบางใหญ่ มีบ้านหลังหนึ่งชอบล้างรถด้วยเครื่องฉีดน้ำแรงดันสูง ไม่ว่าจะล้างมอเตอร์ไซด์ หรือรถยนต์ จะชอบล้างบริเวณถนนหน้าบ้านในช่วงเวลา 22:00 - 01:00 ทุกครั้งที่ล้างรถ ตั้งแต่เห็นมาระยะเวลาหลายปี มีครั้งเดียวจริงๆ ครับ ที่ล้างช่วงเวลาประมาณ 18:00 ใครเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้ หรือเคยล้างรถด้วยเครื่องฉีดน้ำแรงดันสูงช่วงเวลากลางคืนแบบนี้ ช่วยบอกหน่อยได้ไหมครับว่าคิดอะไรอยู่ ถึงได้ล้างรถด้วยเครีองที่มันเสียงดังในเวลายามค่ำคืนที่บ้านอื่นเขานอนหลับพักผ่อนกัน ซึ่ง ณ ขณะที่ตั้งกระทู้อยู่นี้ เขาก็กำลังล้างรถอยู่ จึงเกิดความสงสัยครับว่าเขาไม่เกรงใจบ้านอื่นเลยเหรอครับ ใครเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้แล้วทำยังไงกันบ้าง ได้ผลหรือไม่ แชร์ให้ฟังกันหน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่