สั่งของในshopeeแต่ไม่ได้ของ

สวัสดี​ค่ะทุกคน เรากดสั่งของในshopee แล้วในวันที่เค้าจัดส่งเราไม่ได้อยู่บ้านและไม่ได้อยู่ใกล้โทรศัพท์​ก็เลยไม่มีใครได้รับของ แต่สิ่งที่ทำให้เราตกใจเพราะสินค้าทั้ง2ขึ้นว่าจัดส่งสำเร็จแล้ว แต่เรายังไม่ได้รับของเลย ถามคนที่บ้านก็ไม่ได้มีของมาส่ง ตอนนี้เราโทรไปหาบริษัท​ขนส่ง​(DHL Domestic)​ตามที่แม่ค้าให้เบอร์​ไว้แล้ว ล่าสุดพนักงานบอกว่ากำลังตามเรื่องให้อยู่เลย เราเองก็กังวลมากๆเพราะมันก็ผ่านมา2-3วันแล้ว ไม่รู้ว่าจะต้องทำยังไงต่อ ไม่ทราบว่ามีใครเคยเจอเหตุการณ์​คล้ายๆเรามั้ยคะ แล้วตอนนั้นทำยังไงได้ของหรือไม่ได้ของคืนคะ หรือใครมีข้อแนะนำว่าควรทำไงต่อก็คอมเม้นแนะนำไว้ได้เลยนะคะเพราะตอนนี้เราตันมากๆ😥😥

แสดงความคิดเห็น
Preview