ญาติผมถามว่า ถ้าผมปลูกผลไม้แจกอยู่เรื่อยเรื่อย เงินที่เก็บไว้จะหมดก่อนเสียชีวิต ถ้าเงินเหลือน้อย หยุดแจกหยุดบริจาคครับ

ญาติผมบอกผมว่า ถ้าผมยังปลูกผลไม้และบริจาคแจกอยู่เรื่อยเรื่อย เงินอาจจะหมดก่อนเสียชีวิตครับ กรณีอย่างนี้ถ้าเงินเราเหลือน้อยเราก็หยุดแจกบริจาคนะครับ

มีเพื่อนเพื่อนสมาชิกท่านใดที่เงินที่เก็บไว้เกษียณหมดก่อนแต่ยังมีชีวิตอยู่ครับ
และมีข้อผิดพลาดใดใดที่เงินเกษียณหมดก่อนเวลาอันควรครับ

ปล. ผมพักผ่อนงานมา(ไม่รวยแต่พอครับ)ตั้งแต่อายุ 50 ปี พักผ่อนมา 10 ปีแล้วครับ
ขอคำแนะนำครับ ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview