ผ่าคลอด กับ คลอดธรรมชาติ อันไหนดีกว่ากันครับ

คือภรรยาผมตั้งครรภ์ได้5เดือน แต่ยังไม่รู้จะคลอดแบบไหน ผมไปอ่านมา ว่าถ้าคลอดธรรมชาติจะมีน้ำนมให้ลูกดีกว่า แต่ผมไม่อยากให้ภรรยาผมทรมานกับการเบ่ง ส่วนผ่าคลอดผมก็กังวลเรื่องแผลกับการฟื้นตัว แล้วผมก็กังวลอีกเรื่อง ผมขอพูดตรงๆนะครับ ผมมีแผนจะมีบุตรอีกคน ผมเลยกลัวว่าช่องคลอดของภรรยาผมจะขยายมากจนเกินไป ขอคำปรึกษาด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่