เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ธนาคารจ่ายเงินจาก Google AdSense ช้า

ผมทำยูทูป และปกติ Google จะชำระเงินให้ผมผ่าน Google AdSense ในวันที่ 21 ของทุกเดือน และผมจะได้เงินในวันถัดไปในช่วงเช้า หรือก็คือ วันที่ 22 ซึ่งมาเดือนเมษานี้แปลกมาก เพราะผมรอทั้งวันของวันที่ 22 ธนาคารก็ยังไม่ส่งเงินเข้าบัญชีผมเลยแม้แต่บาทเดียว(บัญชีผมใช้ของกรุงไทย) ความล่าช้านี้เกิดจากอะไรครับ ไม่น่าเป็นที่ Google แล้ว น่าจะเป็นที่ธนาคารมากกว่า จริงอยู่ที่รอให้ครบ 5 วันก่อน ถ้าภายใน 5 วันนับจากที่ Google  ส่งเงินเข้าธนาคารแล้วเรายังไม่ได้รับเข้าบัญชี ให้ไปติดต่อที่ธนาคารสาขานั้นๆ แต่ครั้งนี้มันช้าจนผมหวั่นใจแล้วว่ามันจะเกิดปัญหา
มีใครที่ทำยูทูปหรือทำอะไรที่ได้รับเงินจาก Google AdSense แบบเดียวกับผม แล้วเจอปัญหาเดียวกัน หรือพอรู้อะไรบ้าง คอมเมนต์ได้เลยนะครับ อยากรู้จริง ๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่