ธนาคารจ่ายเงินจาก Google AdSense ช้า

ผมทำยูทูป และปกติ Google จะชำระเงินให้ผมผ่าน Google AdSense ในวันที่ 21 ของทุกเดือน และผมจะได้เงินในวันถัดไปในช่วงเช้า หรือก็คือ วันที่ 22 ซึ่งมาเดือนเมษานี้แปลกมาก เพราะผมรอทั้งวันของวันที่ 22 ธนาคารก็ยังไม่ส่งเงินเข้าบัญชีผมเลยแม้แต่บาทเดียว(บัญชีผมใช้ของกรุงไทย) ความล่าช้านี้เกิดจากอะไรครับ ไม่น่าเป็นที่ Google แล้ว น่าจะเป็นที่ธนาคารมากกว่า จริงอยู่ที่รอให้ครบ 5 วันก่อน ถ้าภายใน 5 วันนับจากที่ Google  ส่งเงินเข้าธนาคารแล้วเรายังไม่ได้รับเข้าบัญชี ให้ไปติดต่อที่ธนาคารสาขานั้นๆ แต่ครั้งนี้มันช้าจนผมหวั่นใจแล้วว่ามันจะเกิดปัญหา
มีใครที่ทำยูทูปหรือทำอะไรที่ได้รับเงินจาก Google AdSense แบบเดียวกับผม แล้วเจอปัญหาเดียวกัน หรือพอรู้อะไรบ้าง คอมเมนต์ได้เลยนะครับ อยากรู้จริง ๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่