เพื่อนแสบvsเน็ตบ้านTrue แต่ความซวยอยู่ที่เรา

คือเรื่องมีอยู่ว่าผมกับเพื่อนลงทุนขายของออนไลน์หุ้นกันแล้วตอนติดเน็ตชึ่งมันใช้เป็นชื่อผมชึ่งผมอยู่คนละที่กับที่ทำงานออฟฟิศ(เช่าคอนโดทำงาน)ผมจะเข้าไปนานๆครั้งแล้วมาช่วงหลังๆโควิดเป็นพิษมันทำให้ผมหมุนเงินไม่ทัน+กับภาระมากเกินไปผมจึงต้องขอถอนตัวออก ประเดนหลักเลยก็คือผมลืมว่าเน็ตใช้เป็นชื่อผมช่วงเวลาก็ผ่านมาเฝโควิกรอบ2 มีคุยกันอยู่ตลอดเป็นไงตามประสาเพื่อนกัน ชึ่งมันไปรอดพวกมันก็ไม่ทำต่อ(ขายของออนไลน์)แล้วถึงช่วงมีนาคมนี้ที่ผ่านมาผมย้ายบ้านจาก กทมมาอยู่ต่างจังหวัดผมจำเป็นต้องติดเน็ตที่บ้านเพื้อทำงานแต่ ปรากฏว่าผมมีบิลค้างชำระเน็ต รวมๆแล้ว 7พัน-8พัน บาท ดูตามที่อยู่ในบิลผมก็รู้ทันที ผมก็ไม่ค่อยได้ติดต่อกันมาสักพักใหญ่ๆ ผมเลยทักไปถามมีบิลชำระค้างอะไรทำนองนั้นมันก็บอกว่า มันย้ายออกมาเกือบ4-5เดือนได้แล้วและมันก็บอกว่ายกเลิกไปแล้วตั้งแต่ออกมา แต่บิลล่าสุดคือเมื่อเดือน กุมภาพันธ์ที่ผ่านมา ผมเลยไม่เข้าใจว่าแล้วทำไมบิลถึงส่งมา รวมๆก็7เกือบ8พันแล้วก็บอกว่าเดี่ยวอิกวันสองวันมันลองโทรให้ผมก็รอมันผ่านมา5วันแล้วมันก็ยังไม่ตอบและเพื่อนอิกคนที่ไปถามก็ไม่ตอบเช่นกัน เรื่องมันก็ประมาณนี้ครับทำได้แต่รอมันตอบ ผมเลยอยากรู้ว่าผมทำอะไรได้บ้างในตอนนี้

ในหัวผมมีสองคำถาม

👉ถ้าหากเพื่อนผมเล่นเขี้ยวใส่ผมจริงผมสามารถดำเนินคดีอะไรได้บ้าง
👉หากมันยกเลิกไปแล้วจริงๆแต่ยังมีบิลจนถึงบิลล่าสุดเดือน กุมภาพันธ์ ยอดรวมทั้งหมด7,694 บาทแก้ไขอะไรได้บ้าง

ผมยอมรับเลยว่าในตอนนี้สภาวะทางเงินผมแย่มากทำอะไรก็ไม่ดีขึ้นเลยเหลือเพียงก้อนสุดท้ายที่จะมาทำลงทุนที่ต่างจังหวัด

ขอบคุณสำหรับคนที่ตอบแนะนำล่วงหน้าน่ะครับ ชึ่งเรื่องราวทั้งหมด ผมก็มีส่วนที่โง่อยู่ครับแต่ก็ไม่อยากจะคิดว่าเพื่อนเล่นเขี้ยวใส่เหมือนกันถ้าหากเป็นแบบนั้นจริงๆ ถ้าดำเนินคดีได้ผมก็จะดำเนินคดี
แสดงความคิดเห็น
Preview