กิโยตินในข่าว ตามหลักการทางวิทยาศาสตร์ ต้องสูง / หนัก / เอียงมุมใบมีด อย่างไรถึงจะทำได้สำเร็จครับ

เท่าที่อ่านมา 

ถ่วงด้วยปูน 10 กว่าโล

ใบมีด จากรูปไม่น่าจะเอียงทำมุม เฉือน เหมือนการแล่ปลา

ความสูง 2.30 เมตร 

วางคอตัวเอง แล้ว เอื้อมมือ ไปใช้มีดตัดเชือก เพื่อปล่อย ใบมีดหลักลงมา

โดยส่วนตัวผมคิดว่าไม่น่าขาด “สะบั้น” แบบขอบเรียบใน จังหวะเดียว

รบกวนผู้รู้ คำนวณให้ทีได้ไหมครับ 

ข้อมูลที่อ่านมาผิดถูกประการใด ขออภัยมา ณ ที่นี้ครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่