ช่วยด้วย ไอจีผมจะโดนปิดครับ T-T

กระทู้คำถาม
คืออยู่ดีๆก็มีคนส่งข้อความมาแบบนี้ ซึ่งไอ้เราก็สงสัยว่าอะไรเนี่ย อยู่ดีๆจะมาปิดไอจีผม ไอจีผมมีคนฟอล 10k ครับ เสียใจมาก ในลิงก์ที่ส่งมา น่าสงสัยครับ เป็นหน้าเวปไอจี แต่ชื่อลิงก์น่าสงสัย ขอชื่อ user รหัสผ่านเพื่อ feedback เขา ผมเลยไม่ปักใจเชื่อ จึงไม่ได้เขียนรหัสให้เขาไปในเวป ตอนนี้ได้ทำการรายงาน report แอค @copsups แล้ว ซึ่งผมไม่แน่ใจว่าแอคนี้ปลอมแปลงหรือเปล่า
.
.
อยากถามทุกคนหน่อยครับ
1. ถ้าไอจีจะโดนปิด ปกติจะส่งมาทาง DM เหรอ ?????
2. ผมโทรไปหา 1212 กระทรวงดิจิตัลแล้ว แต่เขาช่วยอะไรผมไม่ได้ ได้แค่ให้คำแนะนำเบื้องต้น มีใครแนะนำผมได้บ้างครับ วิธีไหนบ้าง
3. ผมควรทำอย่างไรต่อไปครับ
4. แอคนี้แอคจริงหรือเปล่าครับ
5. ถ้าผมกด report แอคเคา @copsups ไปแล้ว เขาจะแจ้งกลับมาทางไหนครับว่าตรวจสอบเสร็จแล้ว
.
.
.
MASSAGE ที่มันส่งมาครับ
ชื่อไอจี IG : @copsups
bio เขียนว่า IG - Help
มันส่งมาทาง DM ดังนี้ครับ
.
.
.
.
ลิขสิทธิ์ |  อินสตาแกรม

𝐈𝐧𝐬𝐭𝐚𝐠𝐫𝐚𝐦𝐒𝐮𝐩𝐩𝐨𝐫𝐭𝐀𝐜𝐜𝐨𝐮𝐧𝐭𝐈𝐃: xxxxxxxxx

𝗛𝗶𝗗𝗲𝗮𝗿𝗨𝘀𝗲𝗿!

เราได้รับการร้องเรียนว่าคุณละเมิดลิขสิทธิ์ Instagram และหลักเกณฑ์ของชุมชนของเรา
  ทีมงานของเราตรวจสอบและอนุมัติข้อร้องเรียน

กฎที่คุณละเมิด

•สาวกเทียมและชอบ
  •สิ่งพิมพ์ที่ได้รับการคุ้มครองโดยลิขสิทธิ์
  •ขายสินค้าลอกเลียนแบบ
  •ภาพเปลือยและเนื้อหาเกี่ยวกับเรื่องเพศ

การละเมิดลิขสิทธิ์ขัดต่อหลักเกณฑ์ของเรา!
  บัญชีของคุณจะถูกลบอย่างถาวรภายใน 24 ชั่วโมง
  หากคุณคิดว่าเราทำผิดพลาดโปรดแสดงความคิดเห็นในแบบฟอร์มด้านล่าง

𝗙𝗼𝗿𝗺: http://supys-cop-del.ml/contact/form/712922301/

©️️𝐈𝐧𝐬𝐭𝐚𝐠𝐫𝐚𝐦.  𝐅𝐚𝐜𝐞𝐛𝐨𝐨𝐤𝐈𝐧𝐜., 𝟭𝟲𝟬𝟭𝗪𝗶𝗹𝗹𝗼𝘄𝗥𝗼𝗮𝗱, 𝗠𝗲𝗻𝗹𝗼𝗣𝗮𝗿𝗸, 𝗖𝗔𝟵𝟰𝟬𝟮𝟱
.
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่