ชูก้าไกรเดอร์ขี้กลัว ทำไงดี

ใครพอมีคำเเนะนำดีๆบ้างคะ ตอนนี้ชูก้าหนูขี้กลัวมาก ขยับนิดหน่อยชอบตกใจตลอด เเต่เขาไม่ค่อยขู่หนูเเล้วนะคะ เวลาหนูจะเล่นด้วยก็เดินมานอนมาเลียในมือหนู เเต่พอมีคนเดินผ่านหลังหนู ก็จะสะดุ้งตกใจเเล้วก็จะชอบเข้าไปเเอบในบ้านข้างบนในกรงตลอดจะหยิบออกมาก็ไม่ยอมออกมา ตอนนี้ชูก้าหนูอายุ3เดือนกว่า เลี้ยงมาได้ 2 อาทิตย์กว่าๆเเล้ว หรือว่ายังต้องใช้เวลามากกว่านี้ชูก้าหนูถึงจะชินคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่