ขอสูตรผสมดินแคคตัสสำหรับเลี้ยงแบบ แดดร้อยฝนร้อย

พอดีอยากจะเริ่มเลี้ยงแคคตัสแบบแดด 100 ฝน 100 ค่ะ ช่วงนี้เลี้ยงแบบกลางแจ้ง ฝนตกที่ก็หอบเข้าหอบออก แต่หน้าฝนคงไม่ไหว กลัวแคคตัสจะเน่าสักวัน กำลังคิดว่าจะผสมดินสัก 2 ช้อยส์ (พอดีใช้เยอะ ซื้อดินแคคตัสเฉพาะคงไม่ไหวค่ะ)
1. ดินร่วนผสมทรายหยาบ 1:1 (กระถางเล็ก)
2. ลงดิน 2 ชั้น ดินร่วนไว้ด้านล่าง ทรายหยาบไว้ด้านบน (สวนถาด)
พอได้ไหมคะ ช่วยแนะนำทีค่ะ แล้วก็พวกหินภูเขาไฟนี่จำเป็นด้วยไหมคะ

อันนี้พันธุ์ที่จะลง พอไหวกับแดดร้อยไหมคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่