หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
สอบถามค่ะ มนุษย์เงินเดือน ใช้จ่ายต่อวันวันเท่าไหร่กันบ้างค่ะ
กระทู้สนทนา
มนุษย์เงินเดือน
การเงิน
การออมเงิน
พนักงานประจำ
ขอเข้าเรื่องเลยนะคะ
เพื่อนๆสมาชิกใช้เงินเท่าไหร่ต่อวันค่ะ
เราเงินเดือน 26,000
ไม่เสียค่ารถ
ที่บริษัทมีที่พักฟรีน้ำไฟ ฟรี หมด
กินข้าวขนม / 1 วัน 3 มื้อ ใช้วันละ 200
ไม่รวมค่าของใช้จิกาถะ มีวิธีไหนประหยัดกว่านี้ไหมค่ะ
เพราะตอนนี้โดนที่บ้านบ่นว่าเราใช้เงินเปลืองนะคะ
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
ทำไมถึงรู้สึกกินอาหารไม่อร่อยเพราะเปลี่ยนจากข้าวเป็นขนมปังแทน??
เราเป็เคนที่กินอาหารอะไรต้องมีข้าวตลอดกินเป็นจานหลักเลยไม่ว่าจะซุปแกงผัอะไรต่่างๆต้องมีข้าวในมื้อนั้นตลอดแต่พอวันนึงเราไม่มีข้าวเราเลยเลือกกินขนมปเแทนเเพราะเป็นคาร์โบเหมือนกันแต่มื้อนั้นกับรู้สึกไม่อร
สมาชิกหมายเลข 7428132
เคยกังวลว่าเงินเดือนจะเหลือไม่ถึงสิ้นเดือนมั้ยครับ
คือปกติ ผมจะวางแผนการใช้เงินแบบคร่าวๆไว้บ้างนะครับ ซึ่งโดยทั่วไปจะเหลือเงินหลังหักพวกหนี้คงตัวที่ต้องจ่ายทุกเดือน จะเหลือเงินประมาณ 8000 บาท เงินที่เหลือนี้รวมค่าใช้จ่ายอย่างอื่นทั้งหมด คือ ข้าวทุกมื
สมาชิกหมายเลข 1410712
ลองมาหมดแล้ว 5 ตัวนี้ (ครีมริดสีดวง) ผลลัพธ์ต่างกันชัดเจน ใครเคยใช้ตัวไหนแล้วเป็นยังไงมาแชร์กันครับ
สวัสดีครับชาวริดสีดวงทุกคน... เข้าใจกันใช่ไหมครับว่าเวลามันอักเสบขึ้นมานี่มันนรกชัดๆ! ด้วยความที่ผมไม่อยากผ่า และอยากหาตัวช่วยที่มันจบจริงๆ ผมเลยจัดหนัก ซื้อมาลองเองหมดนี่เลยครับ 5 ตัวตามรูป (Doctor W
สมาชิกหมายเลข 9025963
อยู่มหา'ลัยได้เงินใช้เดือนละเท่าไหร่
ได้เงินค่ากินต่างๆมาเรียนม.ประมาณเดือนละเท่าไหร่กันคะ นี่เดือนละห้าพันรู้สึกว่าพอแค่ซื้อของใช้กับกินข้าว แต่ถ้าเที่ยว ซื้อขนมบลาๆๆ เงินแทบจะไม่พอใช้เลยค่ะ บางทีก็สงสารพ่อแม่ อยากหาเงินเองบ้าง พยายามปร
สมาชิกหมายเลข 6739079
คุณจำได้ไหมว่า คุณทำมื้อเช้าอะไรง่าย อร่อยๆ เป็นอาหารประจำ ไว้กินตอนเช้าก่อนออกจากบ้านกัน??? (ยาวหน่อย)
เรื่องนี้ต้องย้อนไปถึงสมัยเป็นนักเรียนกันเลยทีเดียว ตอนนั้นเช่าหอพักอยู่ครับ และ ที่พักห่างจากมหาลัยประมาณ 10-15 นาที โดยการปั่นจักรยานแบบเรื่อยๆ ชิลๆ ช่วงนึงที่ทำงานพิเศษเกี่ยวกับโรงงานผลิตข้าวกล่อง
สมาชิกหมายเลข 6778364
ถ้าใช้เงินได้เเค่วันละ 100 บาท จะใช้ทำอะไร
เราไปทำงานทุกวันเเทบไม่มีค่าใช้จ่ายเลย ค่ารถ เบิกที่ทำงาน มื้อเช้า ไม่กิน มื้อกลางวัน เตรียมไปเอง มื้อเย็น กลับมากินข้าวบ้าน ถ้ามี 100 บาท ก็คงเก็บทั้งหมด บางวันอาจจะซื้อขนมกินบ้างไม่เกิน 50 บาท เก็บ
สมาชิกหมายเลข 8784597
ไม่ต้องคิดว่ามื้อเที่ยงจะกินอะไร ข้อดีของสาวโรงงาน
ข้าวเที่ยงฟรี กับข้าว3อย่าง +ผลไม้ +น้ำดื่ม ค่ะ กินง่าย อยู่ง่าย
สมาชิกหมายเลข 5068513
@@ มื้อเช้าศุกร์หรรษา [19.09.25]....หมูหมึกกระเทียม+ไข่ดาว ฉ่ำๆครับ ^^ @@
สวัสดีวันศุกร์หรรษาครับ....เย็นนี้มีแพลนไปปาร์ตี้มื้อเย็นกันที่ไหนบ้างเอ่ย ส่วนมื้อเช้าของผมวันนี้ สั่งร้านอาหารตามสั่งที่ทำงานเป็น ข้าวราดหมูหมึกกระเทียม+ไข่ดาว จานนี้ราคา 65 บาท ครับ น้ำซุปร้อนๆ ตัก
เซเว่นหน้าหอใน
🗾 🍷👱♀️😊🤗💑 ยุคข้าวของแพง ต้องประหยัดมากขึ้น ปรับตัวให้อยู่รอด 😸❤️
บ่นปรับทุกข์ข้าวของแพง ต้องประหยัดมากขึ้น เห็นคนที่อยู่ทั้งไทยและในหลายประเทศก็บ่นคล้ายกัน ที่ญี่ปุ่นอยู่ยากขึ้น มีเงินเท่าเดิมแต่ค่าเงินลดลงหลายเท่า ข้าวสาร 5 กก ข้าวพันธุ์ Koshihikari ของ
teddy bear in the box
ถ้าที่บ้านรายได้2แสนต่อเดือน ควรขอค่าขนมเท่าไหร่คะ?
สมาชิกหมายเลข 2801324
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
มนุษย์เงินเดือน
การเงิน
การออมเงิน
พนักงานประจำ
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ : 3.7 พัน
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
สอบถามค่ะ มนุษย์เงินเดือน ใช้จ่ายต่อวันวันเท่าไหร่กันบ้างค่ะ
เพื่อนๆสมาชิกใช้เงินเท่าไหร่ต่อวันค่ะ
เราเงินเดือน 26,000
ไม่เสียค่ารถ
ที่บริษัทมีที่พักฟรีน้ำไฟ ฟรี หมด
กินข้าวขนม / 1 วัน 3 มื้อ ใช้วันละ 200
ไม่รวมค่าของใช้จิกาถะ มีวิธีไหนประหยัดกว่านี้ไหมค่ะ
เพราะตอนนี้โดนที่บ้านบ่นว่าเราใช้เงินเปลืองนะคะ