ส่งของหนักไปต่างประเทศแบบไหนดีคะ

ส่งของหนักไปต่างประเทศแบบไหนดีคะ 

ปกติเราจะส่งทางเรือที่ละ20KG. แต่ตั้งแต่วันที่1/4 ที่ผ่านมา ปณ.ขึ้นค่าส่งเกือบเท่าตัวเลย จากเคยส่ง30xx บาท ตอนนี้ขึ้นเป็น 58XX

แทบร้องเลยค่ะ T_T   ทีนี้เลยลองเช็คน้ำหนักและราคาส่งแบบอื่นของปณ. เห็นมีทางเลือกอีกหลายทาง แค่เพิ่มเงินอีกนิดหน่อย ตามนี้ค่ะ

**ตัวอย่าง**
30KG. 
COURIER POST 12850฿
EMS WORLD PACKAGE  12250฿
LOGISPOST WORLD 10800฿ 

20KG.
COURIER POST 8550฿
EMS WORLD PACKAGE  8050฿
พัสดุไปรษณีย์ทางอากาศ 7750฿

อยากทราบว่า แต่ละแบบ มีข้อแตกต่างอย่างไรบ้าง มีข้อกำจัดอะไรไหม และแบบไหนคุ้มราคาและปลอดภัยที่สุดคะ 
ปล. ของที่จะส่งเป็นหนังสือสะส่วนใหญ่ ซึ่งหนัก และเป็นหนังสือหายาก ราคาแพง
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่