เจาะหูมาแล้วเป็นไตไม่หายค่ะทำไงดี

คือเราเจาะหูผ่านมาเข้าปีที่4-5แล้ว  ตอนนั้นเราไม่รู้วิธีการรักษาอะไรเลย
อยากเจาะก็ไปเจาะเลย ทีนี้พอเจาะมาเราก็ไม่ได้ทำความสะอาด
เพราะไม่รู้ 5555 ตอนนั้นเด็กอยู่ไม่รู้อะไรเลย อยากสวยอย่างเดียว555
ทีนี้เจาะมา2-3วัน เราก็ซื้อต่างหูใหม่มาใส่ คือแบบถอดเข้าถอดออก ไม่คำนึงถึงความสะอาด
จนมันเป็นหนอง แล้วมันก็มีก้อนๆขึ้นมา ตอนนั้นเห็นว่าเป็นก้อนๆเราก็บีบ
แต่มันออกไม่หมดแล้วเรา ก็ถอดตุ้มหูไม่ได้ใส่อีกเลย จนถึงตอนนี้ ปี64
รูหูตันแล้ว เป็นไตแข็งๆตรงรูอีกต่างหาก เราก็ไม่รู้จะทำไงเลย จนตอนนี้เราคิดว่าอยากเจาะหูอีก
แต่รูเก่ามันยัน เป็นไตก้อนๆในรูมาตลอด รักษายังไงดีคะ เจาะใหม่ซ้ำได้ไหม เจ็บรึป่าวคะ 
เรากลัวเน่ากับเป็นหนองเป็นไตอีก กลัวเลยค่ะ  ใครรู้รบกวนบอกได้ไหมคะ
เราอยากเจาะอีกมากๆ  ทีนี้เจาะอีกจะดูแลรักษาดีๆเลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่