การทำอะไรไม่พอดี มากเกินไป หรือน้อยเกินไป ต้องแก้ยังไงครับ?

ตอนนี้ผมกำลังฝึกเล่นสเก็ตบอร์ดอยู่ ตื่นมาเล่นตอนตี5ถึง6โมงเย็น ไม่ให้แม่เห็นหน้าเห็นตาเลย แล้วโดนดุตอนกลับว่า "ไม่เคยทำอะไรพอดีสักอย่าง บางอันก็ทำนิดนึง บางอันก็เยอะเกินเหตุ ต้องจัดตารางเวลาของให้เีๆนะ ไม่งั้นกูไม่ให้ค่าขนมแน่" ผมก็รู้แหละว่ามันมากเกิน แต่เวลามันไหนเหมือนน้ำ 13ชั่วโมง คิดว่า3ชั่วโมง แปปเเียวมันจะเย็นแล้วไม่รู้ต้องปรับตัวยังไง ช่วยบอกวิธีให้ผมหน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview