ทำไมการวิ่งแต่ละทีผมรู้สึกว่าต่างกัน

ผมได้ลองวิ่งประมาณ800ม.ที่บ้านเพื่อนและเพื่อนมาครับ ปรากฏว่าทำเวลาวันแรกได้3.12 วันที่2ได้3.02:99

พอกลับมาวิ่งบ้านตัวเองผมทำเวลาได้ห่างครับประมาณ3.4xบ้าง 3.5xบ้างอ่ะครับ ทำไมเป็นแบบนั้นหรอครับ ผมว่ามีปัจจัยนะครับ 1.มีรถ คนขวางทาง 2.วิ่งคนเดียว ไม่ค่อยมีอารมณ์ 3.หมาไล่ 4.พื้นไม่ค่อยราบ ลูกระนาดก็เยอะ ต้องกระโดดข้าม ไม่อยากเหยียบ เหยียบแล้วเครียด เหนี่อยอาจมีผลต่อการวิ่ง 5.เสียงรบกวน กลิ่นรบกวน

วิ่งบ้านเพื่อนมีอารมณ์วิ่งนะครับ วิ่งกับเพื่อนไม่เครียด รถไม่เยอะ ไม่มีหมา เสียง กลิ่นมีบ้างแต่ไม่เท่าบ้านผมครับ ลูกระนาดก็ใหญ่กว่าบ้านผมครับแต่ต้องก้าวขาให้แตะส่วนที่ลง พื้นราบดีครับ

วอร์มผมก็วอร์มทั้ง2ที่นะครับ ที่บ้านตัวเองวอร์ม800ม. บ้านเพื่อนวอร์ม100 200ม.ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่