ซื้อ Gucci Marmont มือหนึ่งหรือมือสองดีคะ ? 🙏

กระทู้คำถาม
กำลังคิดจะซื้อ Gucci Mormont ค่ะ เพราะเป็นกระเป๋าที่ชอบมานานมากแล้วแต่ยังไม่มีโอกาสได้ซื้อค่ะ
ตอนนี้ยังตัดสินใจไม่ได้ว่าควรซื้อมือหนึ่งหรือมือสองดี ค่ะ
ใน shop ขายประมาณ 7,3000 บาท 
ส่วนมือสอง 1 ปี ราคาตกเหลือประมาณ 46,000 ต่างกันเยอะมากเลย
ใจก็อยากซื้อมือสองแต่กลัวได้ของปลอมค่ะ
ส่วนมือหนึ่งก็ราคาสูง ได้ของจริง แต่ราคาตกเร็วไปหน่อย 
รบกวนเพื่อนๆที่มีประสบการณ์แนะนำทีค่ะ ขอความรู้ด้วยค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ 🙏😊
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่