เกณฑ์การรับสมัคร/เกณฑ์การเรียกสอบคัดเลือกกับเกณฑ์การรับเข้าศึกษา ต่างกันอย่างไร

เป็นเกณฑ์ของมหาลัย เเต่เกณฑ์คะแนนไม่เหมือนกัน คือมันต่างกันยังไงอ่ะ อ่านแล้วงงๆ แล้วถ้าคะแนนเราผ่านเกณฑ์ใดเกณฑ์หนึ่ง เช่นผ่านกณฑ์การรับสมัคร/เกณฑ์การเรียกสอบคัดเลือก แต่ไม่ผ่านเกณฑ์การรับเข้าศึกษา หรือ ผ่านเกณฑ์การรับเข้าศึกษา แต่ไม่ผ่านเกณฑ์การรับสมัคร/เกณฑ์การเรียกสอบคัดเลือก เรามีสิทธิ์ที่จะเข้ามหาลัยนั้นหรือเปล่าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่