ขอคำปรึกษา หมาเป็นโรคตับอักเสบ. ช่วยหน่อยนะคะ. หรือคนที่เคยใช้บริการ รพส เกษตร

หมาของเรามีอาการแรกเริ่มคือ ไม่กินข้าว  อาเจียน  เราพาหมาเข้ารับการรักษา  ที่รพ.สัตว์เอกชน  ตอนนี้ เข้า สัปดาห์ที่ 4แล้ว ค่ารักษา หมดไป  แสนนิดๆ. หมาเราอาการทรงๆ  ภายนอกดีอยู่คือเดินได้ รู้เรื่อง. เทียบกับวันแรกที่ต้องหามมา   แต่ค่าเลือด ในส่วนของตับไม่ดีเลย  เเละที่สำคัญคืออาเจียนอยู่. ทำให้ป้อนยาไม่ได้  หมอบอกว่า  ตับอักเสบเกิดจากมีตะกอนนิ่วในถุงน้ำดี  และจะให้ผ่าตัด   ตัดถุงน้ำดีออก เราคิดไม่ออกว่าควรจะทำอย่างไรดี หมอเลือกว่าจะผ่าที่นี่. หรือไปที่รพส. เกษตร. ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ
เราควรรักษาที่นี่ต่อตามวิธีที่นี่.   หรือไปเริ่มใหม่ที่รพส.เกษตร
(เราไม่ได้รวยนะคะ  แต่สำหรับเราสัตว์เลี้ยงคือคนในครอบครัว )

การรัษาที่นี่ณตอนนี้  ให้ยาต้านอาเจียน น้ำเกลือ  สารอาหาร. ให้ยากินไม่ได้ เพราะหมาอ้วก และกินไรไม่ได้เลย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่