เด็กนิเทศ

สวัสดีครับ ผมเป็นเด็กนิเทศจบใหม่ครับ
    คือว่าตอนนีฝึกงานจบเเล้วครับกำลังจะจบปี 4เเต่ ก็ต้องเครียดหนักเลยครับ คือ รู้สึกตัวว่า งานสายนิเทศหางาน ทำเเถวบ้านยากมากเลยครับ ไปไม่เป็นเลย ก็เลยเคลียดกลัวจะไม่มีงานทำ จบทั้งทีก็อยากได้ทำงานที่รัก ไปด้วยเก็บเงินเรียนต่อด้วยครับ อยากทราบความเห็นรุ่นพี่สายนิเทศครับว่า จะไปหางานทำที่กรุงเทพดีมั้ย มีสายงานไหน ที่โอเคกับสิ่งที่เราเรียนมาบ้างครับ ส่วนตัวผม ก็พอทำได้หลายอย่างอยู่ครับ ตอนฝึกงานฝึกเป็นกราฟฟิก อยู่โรงพิมพ์เเล้วก็ชอบ ถ่ายภาพ ตัดต่อได้ถ่ายวีดีโอพอเป็นอยู่บ้างครับ ช่วยพี่ๆเเนะนำเเหล่งงานหน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview